รีวิวยาย้อมผมที่ใช้แล้วผมไม่เสียจริง ใครแพ้ง่าย ต้องการเลี่ยงเคมี เลี่ยงผมกระด้าง กลิ่นไม่ฉุน ไม่ใช่เคมี คือดีมากกกกกกกกกก Seedbee ยาย้อมผมจากเกาหลี ที่เป็นนวัตกรรม Water Solution เป็นยาย้อมสีผมในรูปแบบผง เราให้ดูผลลัพธ์กันก่อน ว่ามันดีมากจริงๆ
![]() |
![]() |
ข้อดีคือได้เม็ดสีชัดเจน ติดทน+บำรุงเส้นผม คือถ้าเคยย้อมผมมา หลายๆ คนจะรู้เลยว่าผมเสีย กลิ่นแรงงจนเวียนหัว หรือบางทีมีผื่นแดงที่มาเป็นอาการข้างเคียง ตัวนี้ไม่มีปัญหานั้นเลย อ่อนโยนมากกกก (ไม่มีแอมโมเนีย / เฮนน่า) สามารถให้คุณแม่ใช้ได้ ตัวนี้ปิดผมขาวได้ดีเช่นกันค่ะ
![ยาย้อมผมสมุนไพร](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0595/6560/5013/files/32_480x480.jpg?v=1639042327)
ส่วนผสมของน้องเค้า เป็นเมล็ดธัญพืชและสมุนไพร 32 ชนิด คืออัดแน่น รวมถึงกลิ่นคือดีมากก กลิ่นหอมแบบสมุนไพร ความคุ้มค่า !
![Seedbee รีวิว](https://cdn.shopify.com/s/files/1/0595/6560/5013/files/2_02af05a5-c44a-41cf-94d0-859b286bc424_480x480.png?v=1639042589)
ตัวนี้สามารถใช้ได้สูงสุดถึง 3 ครั้ง ทั้งนี้สามารถขึ้นอยู่กับความยาวและความหนาของเส้นผมด้วย ไทม์ใช้สี Medium Brown สีน้ำตาลอ่อน เลือกสีนี้มาเพราะไม่อยากได้สีเข้มไป อยากได้ความเหลือบแบบเกาๆ ธรรมชาติ
![]() |
![]() |